ขอบคุณผู้ใหญ่ใจดี
วันศุกร์ ที่ 7 เดือนกรกฎาคม 2566 ได้มีคุณแม่กมลวรรณ สายกองคำ(แม่ลอย) พร้อมด้วยลูกหลานและคณะได้มาเลี้ยงขนม น้ำหวานให้กับนักเรียนโรงเรียนชุมชนบ้านใหม่ ทั้งนี้ในการทำบุญครั้งนี้ขอผลบุญกุศลเหล่านี้จงเป็นพลานิสงค์บุญหนุนนำส่งให้พ่ออุ้ยแก้วปา ถาวัง สู่สัมปรายภพที่ดี และขอให้ทางคณะจงมีความสุขทั้งทั้งใจ มากมีเงินทองและพ้นจากสรรพทุกข์ สรรพโศก สรรพโรค สรรพภัย ทุกท่านเทอญ
ข่าวประชาสัมพันธ์
![](https://assets.zyrosite.com/cdn-cgi/image/format=auto,w=812,h=1184,fit=crop/mjELwLx4e1iQEb85/358709290_231471723111017_453957030368392937_n-YrDLMy2vXruGOMq4.jpg)
![](https://assets.zyrosite.com/cdn-cgi/image/format=auto,w=328,h=487,fit=crop/mjELwLx4e1iQEb85/358709290_231471723111017_453957030368392937_n-YrDLMy2vXruGOMq4.jpg)